Yoast Seo - Plugin seo wordpress dễ dùng

Plugin SEO WordPress này giúp bạn tối ưu hóa công cụ tìm kiếm của mình. Yoast SEO là plugin WordPress SEO yêu thích của hàng triệu người dùng trên toàn thế giới! Dùng Wordpress mà không biết đến Plugin này thì… #download về ngay thôi.

Một số tính năng cơ bản của Yoast Seo

Yoast SEO cung cấp:

• Các mẫu meta tiêu đề và mô tả để quảng bá thương hiệu tốt hơn các văn bản trích dẫn đồng nhất trong các kết quả tìm kiếm
  • Việc triển khai Lược đồ hiện đại giúp các công cụ tìm kiếm hiểu trang web của bạn và tăng cơ hội có được những kết quả nhiều định dạng.
  • Tính năng cao cấp nhất XML Sitemaps với một cú bấm nút.
  • Toàn quyền kiểm soát đường dẫn tĩnh của trang web của bạn.
  • Tự động đặt các URL chuẩn để tránh nội dung trùng lặp.
  • Hỗ trợ [Premium] cho người dùng Yoast SEO Premium.
  • [Premium] khả năng mở rộng Yoast SEO với các tiện ích SEO Tin tức , SEO Video , SEO Địa phươngSEO WooCommerce .

Với phương châm: Nội dung là vua, Yoast seo cung cấp cho bạn tính năng phân tích nội dung theo thời gian thực.

• Phân tích SEO: một công cụ vô giá để viết văn bản thân thiện với SEO với các từ khóa (trọng tâm) phù hợp.
  • Phân tích khả năng đọc: đảm bảo rằng bạn đang viết nội dung dễ hiểu, hấp dẫn cho cả khách truy cập và công cụ tìm kiếm.
  • Bản xem trước đoạn mã của chúng tôi cho bạn biết bài đăng hoặc trang của bạn sẽ trông như thế nào trong kết quả tìm kiếm. Ngay cả trên điện thoại di động!
  • Một khối FAQHowTo cho trình soạn thảo WordPress để các công cụ tìm kiếm biết khi nào bạn đang cung cấp trang FAQ hoặc hướng dẫn HowTo.
  • [Premium] Xem trước trên mạng xã hội để cho bạn biết nội dung của bạn sẽ được hiển thị như thế nào trên Twitter và Facebook.
  • [Premium] Công cụ Thông tin chi tiết cho bạn biết nội dung văn bản của bạn tập trung vào. Bằng cách này, bạn có thể giữ cho bài viết của mình phù hợp với các cụm từ khóa của bạn.
  • [Premium] Khả năng tối ưu hóa bài viết của bạn cho các từ đồng nghĩa và cụm từ khóa liên quan.
  • [Premium] Giờ đây, chúng tôi nhận ra các dạng từ khác nhau trong cụm từ khóa của bạn, chẳng hạn như số ít và số nhiều, cũng như các thì khác nhau của động từ (hiện tại chỉ có trong tiếng Anh). Nó giúp bạn cải thiện văn bản của mình theo cách tự nhiên hơn.
  • [Premium] Đề xuất liên kết nội bộ tự động: viết bài viết của bạn và tự động nhận các bài đăng được đề xuất để liên kết đến!

Phiên bản yoast seo miễn phí:

Download Yoast Seo Premium